เนื้อหารายละเอียด เกี่ยวกับข่าวนี้ โพสเมื่อวันที่: 10 กรกฎาคม 2567 โดยงานประชาสัมพันธ์
2 กรกฎาคม 2567 นายอารยันต์ แสงนิกุล ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาขอนแก่น เขต 1 มอบหมายให้ นางสาวกมลวรรณ ทิพยเนตร รอง ผอ.สพป.ขอนแก่น เขต 1 เป็นประธานเปิดกิจกรรมค่ายวิชาการนักเรียน ประจำปีการศึกษา 2567 ตามโครงการส่งเสริมศักยภาพนักเรียนด้านศิลปะ ดนตรี กีฬา และวิชาการ กลุ่มเครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษาที่ 2 (ตำบลบ้านทุ่ม แดงใหญ่ สาวะถี) สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาประถมศึกษาขอนแก่น เขต 1 โดยมี นายชิตเมธา ทาสมบูรณ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านม่วง กล่าวรายงาน วัตถุประสงค์ เพื่อให้นักเรียนมีเจตคติที่ดีต่อวิชาหลัก 4 กลุ่มสาระ คือสาระการเรียนรู้ภาษาไทย, คณิตศาสตร์ วิทยาศาสตร์ ภาษาต่างประเทศ และเพื่อส่งเสริมและพัฒนาศักยภาพของนักเรียนสู่ความเป็นเลิศ เตรียมความพร้อมเพื่อการแข่งขัน และพัฒนาตนเองสู่การเรียนรู้ในระดับที่สูงขึ้นต่อไป และเพื่อสนองนโยบายเร่งด่วน (Quick Win) ของสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ในด้านการลดภาระนักเรียนและผู้ปกครอง เรื่องเสริมสร้างอาชีพและการรายได้ระหว่างเรียน โดยได้รับเกียรติ ผู้บริหารสถานศึกษา ,คณะศึกษานิเทศก์ ครู และนักเรียนร่วมค่ายวิชาการจำนวน 140 คน ร่วมในพิธีเปิดฯ ระยะเวลาจัดงาน 2 วัน ระหว่างวันที่ 2 – 3 กรกฎาคม 2567 ณ โรงเรียนบ้านโนนม่วง อำเภอเมืองขอนแก่น จังหวัดขอนแก่น
|