เนื้อหารายละเอียด เกี่ยวกับข่าวนี้ โพสเมื่อวันที่: 01 กรกฎาคม 2567 โดยงานประชาสัมพันธ์
นายอารยันต์ แสงนิกุล ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาขอนแก่น เขต 1 ได้แสดงความยินดีกับตัวแทนนักเรียนในสังกัด สพป.ขอนแก่น เขต 1 คือ โรงเรียนบ้านดงพอง และโรงเรียนบ้านดอนธาตุท่าฉางท่าพระทราย ทั้งสองโรงเรียนได้เข้าชมรม Roller ski จังหวัดขอนแก่น และเข้าร่วมแข่งขันชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี 2567 ในระหว่างวันที่ 21-27 มิถุนายน 2567 ณ สนามแกร่งกระจานเซอร์กิต จังหวัดเพชรบุรี ผลการแข่งขัน ประเภทการแข่งขัน Biathlon sprint 3000 m รุ่นอายุ 11 -12 ปี เด็กหญิงจันทร์ธิมา ศิริแฝง ชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 ได้รับเหรียญทอง , ประเภทการแข่งขัน Biathlon sprint 3000 m รุ่นอายุ 11-12ปี เด็กชาย ธนาธร สุระเดช ชั้นประถมศึกษาปีที่ 6 ได้รับเหรียญเงิน, ประเภทการแข่งขัน Mass start classic 6000 m รุ่นอายุ 11 - 12ปี เด็กชายศุภกรณ์ แสนวิชัย ชั้นประถมศึกษาปีที่ 4 ได้รับเหรียญเงิน โดยมี นายวชิระ ศิริสุนทร ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านดองพอง นางกุลปรียา กากแก้ว ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านดอนธาตุท่าฉางท่าพระทราย ผู้สนับสนุนการแข่งขัน และนายศรัญญู อุดรพิมพ์ , นายจัตุภูมิ อยู่เย็น ครูผู้ฝึกสอน การแข่งขัน เป็นการสนองนโยบายเร่งด่วน (Quick Win) ของสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ในด้านการลดภาระนักเรียนและผู้ปกครอง เรื่องการเรียนรู้ทุกที่ทุกเวลาด้วยเทคโนโลยีดิจิทัล และเรื่องสร้างความเข้มแข็งระบบแนะแนวการชี้แนะ การดูแลสุขภาพกายและสุขภาพจิตของผู้เรียน
|